fil saka inji / waya yankan tsiri crimping inji / gubar sabon preforming inji

Latsa-fit Connector don Automobile ECUs II.KYAUTATA JAGORA

A. Takaitaccen Bayani
Ƙayyadaddun mahaɗan latsa-fit da muka haɓaka shine
taƙaice a cikin Table II.
A cikin Table II, "Girman" yana nufin faɗin lamba na namiji (abin da ake kira "Girman Tab") a mm.
B. Daidaita Ƙaddamar Ƙarfin Tuntuɓar Ƙaddamarwa
A matsayin mataki na farko na ƙirar tasha-fit, dole ne mu
ƙayyade iyakar ƙarfin lamba da ya dace.
A saboda wannan dalili, nakasawa halayen zane-zane na
Ana zana tashoshi da ramuka cikin tsari, kamar yadda aka nuna
a cikin siffa 2. An nuna cewa dakarun tuntuɓar suna cikin axis a tsaye,
yayin da m girma da kuma ta-rami diamita ne a cikin
axis a kwance bi da bi.

Ƙarfin Tuntuɓar Farko

C. Ƙaddamar Ƙaddamar Ƙarfin Tuntuɓi
An ƙayyade mafi ƙarancin ƙarfin tuntuɓar ta (1)
yin makircin juriya na lamba da aka samu bayan jimiri
gwaje-gwaje a cikin axis a tsaye da ƙarfin tuntuɓar farko a kwance
axis, kamar yadda aka nuna a hoto 3 schematically, da (2) gano
mafi ƙarancin ƙarfin tuntuɓar sadarwa don tabbatar da juriyar kasancewa
ƙananan kuma mafi kwanciyar hankali.
Yana da wahala a auna ƙarfin tuntuɓar kai tsaye don haɗin dacewa da manema labarai a aikace, don haka mun same shi kamar haka:
(1) Saka tashoshi a cikin ramuka, wanda ke da
daban-daban diamita fiye da kayyade iyaka.
(2) Auna nisa tasha bayan shigarwa daga
giciye sashe yanke samfurin (misali, duba siffa 10).
(3) Mayar da faɗin tasha da aka auna a (2) zuwa cikin
Ƙarfin lamba ta amfani da halayen nakasa
zane na tashar tashar da aka samu a zahiri kamar yadda aka nuna a ciki
Hoto 2.

Ƙarfin Tuntuɓar Farko

Layuka biyu na nakasar tasha suna nufin ɗaya don
matsakaicin kuma mafi ƙarancin masu girma na tasha saboda tarwatsewa a ciki
masana'antu tsari bi da bi.
Tebura II Scecification na Haɗin da muka haɓaka

Tebura II Scecification na Haɗin da muka haɓaka
Latsa-fit Connector don Mota ECUs

A bayyane yake cewa karfin lamba ya haifar tsakanin
Tashoshi da ko da yake-ramuka ana ba da su ta hanyar mahaɗin biyu
zane-zane na tashoshi da ramuka a cikin siffa 2, wanda
yana nufin daidaitaccen yanayin matsawa ta ƙarshe kuma ta hanyar fadada rami.
Mun ƙaddara (1) mafi ƙarancin ƙarfin lamba
da ake buƙata don yin juriya na lamba tsakanin tashoshi da
ko da yake-ramuka ƙananan kuma mafi kwanciyar hankali kafin / bayan jimiri
gwaje-gwaje don haɗuwa da ƙananan ƙananan masu girma da kuma
matsakaicin diamita ta rami, da (2) matsakaicin ƙarfi
isa don tabbatar da juriya na rufi tsakanin maƙwabta
ta-ramuka sun wuce ƙayyadaddun ƙimar (109Q don wannan
ci gaba) bin gwajin haƙuri don
hade da matsakaicin matsakaicin girma da m
diamita ta rami, inda lalacewa a cikin rufi
juriya yana faruwa ne sakamakon shayar da danshi a cikin
lalace (delaminated) yanki a PCB.
A cikin sassan da ke gaba, hanyoyin da ake amfani da su don tantancewa
mafi ƙanƙanta da matsakaicin ƙarfin tuntuɓar juna.

 

 

 

 

D. Matsakaicin Ƙaddamar Ƙarfin tuntuɓar
Yana yiwuwa cewa interlaminar delaminations a cikin PCB jawo
ragewar juriya na rufi a babban zafin jiki da kuma cikin
yanayi mai danshi lokacin da aka sami karfin lamba da yawa.
wanda aka haifar da haɗuwa da matsakaicin matsakaici
girman tasha da mafi ƙarancin diamita ta rami.
A cikin wannan ci gaban, matsakaicin ƙarfin lamba da aka yarda
an samu kamar haka;(1) ƙimar gwaji na
mafi ƙanƙantar nisan insula "A" a cikin PCB ya kasance
samu da gwaji a gaba, (2) halal
An ƙididdige tsawon delamination ta hanyar geometrically kamar (BC A)/2, inda "B" da "C" su ne filin tasha kuma
diamita ta rami bi da bi, (3) ainihin delamination
tsayi a PCB don nau'ikan diamita na ramuka ya kasance
samu ta hanyar gwaji kuma an tsara shi akan tsayin da aka yanke
vs. zanen ƙarfin tuntuɓar farko, kamar yadda aka nuna a hoto na 4
schematically.
A ƙarshe, an ƙayyade iyakar ƙarfin tuntuɓar don haka
don kada ya wuce adadin da aka yarda da shi na delamination.
Hanyar kiyasin sojojin tuntuɓar iri ɗaya ce da
ya bayyana a sashin da ya gabata.

KYAUTATA JAGORA

E. Tsarin Siffar Tasha
An ƙera siffa ta ƙarshe ta yadda za a iya samarwa
karfin tuntuɓar da ya dace (N1 zuwa N2) a cikin ramin da aka tsara
kewayon diamita ta amfani da sassa uku masu iyaka
hanyoyin (FEM), ciki har da tasirin pre-plastic nakasar
inducing a masana'antu.
Saboda haka, mun ɗauki tasha, mai siffa kamar an
"N-siffar giciye sashe" tsakanin wuraren tuntuɓar kusa da
kasa, wanda ya haifar da karfin tuntuɓar kusan iri ɗaya
a cikin kewayon diamita ta hanyar-rami, tare da a
huda-rami kusa da tip kyale lalacewar PCB zama
rage (Fig. 5).
An nuna a hoto na 6 misali ne na mai girma uku
Samfurin FEM da ƙarfin amsawa (watau ƙarfin lamba) vs. da
zanen ƙaura da aka samu ta nazari.

Hoto na 5 Zane Tsarin Tasha

F. Haɓaka Ƙunƙarar Tin Plating
Akwai daban-daban surface jiyya ga hana
oxidization na Cu akan PCB, kamar yadda aka bayyana a II - B.
A cikin yanayin jiyya na ƙarfe plating saman, kamar
tin ko azurfa, amincin haɗin lantarki na latsa-fit
ana iya tabbatar da fasaha ta hanyar haɗuwa tare da
na al'ada Ni plating tashoshi.Duk da haka a cikin yanayin OSP,tin plating a kan tashoshi dole ne a yi amfani da su don tabbatar da dadewaamincin haɗin wutar lantarki na lokaci.

Koyaya, tin na al'ada akan tashoshi (don
misali, na 1ltm kauri) yana haifar da gogewana tina lokacin aiwatar da shigarwar tasha.(Hoto. "a" a cikin hoto na 7)

kuma wannan scraping-off mai yiwuwa haifar da gajerun hanyoyin dam tashoshi.

Don haka mun samar da sabon nau'in kwano mai wuya
plating, wanda baya haifar da wani tin da ake goge-kashe dawanda ke tabbatar da amincin haɗin wutar lantarki na dogon lokacilokaci guda.

Wannan sabon tsari na plating ya ƙunshi (1) ƙarin siraren gwangwani
plating a kan underplating, (2) dumama (tin-reflow) tsari,
wanda Forms da wuya karfe gami Layer tsakanin
underplating da kwano plating.
Domin karshen abin da ya rage na tin plating, wanda shi ne sanadi
na scraping-off, a kan tashoshi ya zama musamman bakin ciki da kuma
yana rarraba ba daidai ba a kan alloy Layer, babu goge-kashenaan tabbatar da tin yayin aiwatar da shigarwa (Hoto "b" inHoto 7).

Hard TiXn Plating
Amfani mai izini mai izini iyakance zuwa: Laburaren Jami'ar Cornell.An sauke ranar 11 ga Nuwamba,2022 a 05:14:29 UTC daga IEEE Xplore.Ana amfani da ƙuntatawa.

Lokacin aikawa: Dec-08-2022